ซีพี ออลล์ ผู้บริหารเซเว่น อีเลฟเว่น และเซเว่น เดลิเวอรี่ เดินหน้าโครงการ “คนไทยไม่ทิ้งกัน” ต่อเนื่องตามโครงการ “ซีพีร้อยเรียงใจสู้ภัยโควิด-19” โดยร่วมกับ ชมรมอาสาสมัครสาธารณสุขแห่งประเทศไทย นำทีมชมรมจิตสาธารณะ ซีพี ออลล์ ส่งมอบครุภัณฑ์ทางการแพทย์ ได้แก่ หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์ ตลอดจนเครื่องอุปโภคบริโภคเพื่อใช้ในภารกิจดูแลสุขภาพคนไทย โดยล่าสุดได้ส่งมอบของใช้จำเป็นให้กับอาสาสมัครสาธารณสุข หรือ อสม.ในอีก 4 พื้นที่ได้แก่ สุพรรณบุรี , สมุทรปราการ , สมุทรสงครามและจันทบุรี
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_14.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_12.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_13.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_15.jpg)
โดย นายธานี ลิมปนารมณ์ ผู้จัดการทั่วไป บมจ. ซีพี ออลล์ นำทีมงานชมรมจิตสาธารณะซีพี ออลล์ พนักงานร้านเซเว่น อีเลฟเว่น และเซเว่น เดลิเวอรี่ในพื้นที่ ร่วมกันส่งมอบเครื่องอุปโภคบริโภคและครุภัณฑ์ทางการแพทย์ที่จำเป็น อาทิ หน้ากากอนามัย เจลแอลกอฮอล์ ให้กับอาสาสมัครสาธารณสุขในพื้นที่ จ.สุพรรณบุรี โดยมี นางศิริณี วัธนินทร ประธานชมรม อสม.จังหวัดสุพรรณบุรี เป็นผู้แทนรับมอบ
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_2.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_3.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_1.jpg)
นายนพณัช อนันตวีระพันธุ์ ผู้จัดการฝ่ายปฏิบัติการ บมจ.ซีพี ออลล์ก็ได้นำทีมงานชมรมจิตสาธารณะซีพี ออลล์ พนักงานร้านเซเว่น อีเลฟเว่น และเซเว่น เดลิเวอรี่ในพื้นที่ เป็นตัวแทนซีพี ออลล์มอบเครื่องอุปโภคบริโภคและครุภัณฑ์ทางการแพทย์ที่จำเป็น ให้กับอาสาสมัครสาธารณสุขในพื้นที่ จ.สมุทรปราการ โดยมี นายชวลิต คำสอน ตัวแทนอสม.จังหวัดสมุทรปราการ เป็นผู้แทนรับมอบ
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_5.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_8.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_6.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_7.jpg)
เช่นเดียวกับพื้นที่สมุทรสาคร นางสุรีย์รัตน์ เวชอุบล ผู้จัดการเขต สำนักปฏิบัติการ บมจ.ซีพี ออลล์ นำทีมจิตสาธารณะซีพี ออลล์ และพนักงานร้านเซเว่น อีเลฟเว่นและเซเว่น เดลิเวอรี่ในพื้นที่ ส่งมอบสิ่งของจำเป็นต่างๆ กับอาสาสมัครสาธารณสุขในพื้นที่ จ.สมุทรสาคร โดยมี นางรัชต์ญาณ์ เกตุแก้ว ตัวแทนอสม. จังหวัดสมุทรสาคร เป็นผู้แทนรับมอบ
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_10.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_11.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/07/เซเว่นเดินหน้าสมนับสนุนอสม_9.jpg)
และปิดท้ายกันที่จังหวัดจันทบุรี โดยมี นางฤดีพร เจนสุวรรณ ผู้จัดการเขต สำนักปฏิบัติการ บมจ.ซีพี ออลล์ เป็นตัวแทนซีพี ออลล์ ส่งมอบสิ่งของจำเป็นต่างๆ กับอาสาสมัครสาธารณสุขในพื้นที่ จ.จันทบุรี โดยมี พ.อ.อ.ณรงค์ พร้อมพวก ตัวแทน อสม.จังหวัดจันทบุรี เป็นผู้แทนรับมอบ
เซเว่น อีเลฟเว่น จะทยอยส่งมอบสิ่งของสนับสนุน ไปยังอสม. ในพื้นที่ต่างๆ ทั่วทุกภูมิภาคของประเทศไทย เพื่อร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการเสริมสร้างความแข็งแกร่งให้ชุมชน ตามปณิธานองค์กร “ร่วมสร้างสรรค์และแบ่งปันโอกาสให้ทุกคน”