จากสถานการณ์น้ำท่วมที่ จ.สุโขทัย ที่ยังคงวิกฤติอยู่ในขณะนี้ ทีมงานเซเว่น อีเลฟเว่น นำโดย คุณสมภพ ตะราษี ผู้จัดการทั่วไป ด้านการจัดการสาธารณภัย และคุณกุสุมา อุดมเกตุ ผู้จัดการฝ่าย บมจ.ซีพี ออลล์ ลงพื้นที่มอบของช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยใน จ.สุโขทัย โดยมอบน้ำดื่มจำนวน 3,000 ขวด และไข่ไก่ 3,000 ฟอง ที่ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย โดยได้รับเกียรติจาก คุณชยชัย แสงอินทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย เป็นผู้รับมอบ
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_2.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_1.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_4.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_3.jpg)
พร้อมทั้งลงพื้นที่ตามชุมชนต่างๆ เพื่อมอบของยังชีพให้กับน้องพนักงานร้านเซเว่นฯ และประชาชนที่เดือดร้อนในพื้นที่ด้วย
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_6.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_5.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_7.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_8.jpg)
![](https://www.cpall.co.th/wp-content/uploads/2021/09/เซเว่นช่วยน้ำท่วมสุโขทัย_9.jpg)
พวกเราขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจ เพื่อบรรเทาทุกข์แก่พี่น้องผู้ประสบอุทกภัยตามปณิธานองค์กร “ร่วมสร้างสรรค์ และแบ่งปันโอกาส”